HAKI ZA WATUMISHI WA UMMA ZITAENDELEA KUBORESHWA-MHAGAMA




Na Rhoda Simba Dodoma.

SERIKALI ya awamu ya sita chini ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Samia Suluhu Hassan  imedhamiria kuona haki za watumishi wa umma zinaendelea kuboreshwa kadri Serikali itakavyokuwa na uwezo wa kifedha kufanya hivyo.

 

Aidha sambamba  na upandishwaji vyeo, katika mwaka wa fedha 2022/2023 Serikali imepanga kuongeza mishahara kuanzia asilimia 23.3 katika kima cha chini cha mshahara kwa mwezi ili kuwapa nafuu watumishi wake kumudu gharama za maisha.

 

Hayo yamesemwa leo Mei 26 jijini hapa na  Waziri wa Nchi,ofisi ya Rais,Menejimenti ya Utumishi wa Umma na utawala bora Jenista Mhagma wakati akiufungua mkutano wa wakuu wa idara za utawala na rasilimali watu katika utumishi wa umma ambapo amesema kuwa pamoja na kazi nzuri ambayo inaendelea kufanywa, Utumishi wa Umma unakabiliwa na changamoto mbalimbali zikiwemo za kushuka kwa uadilifu wa kazi katika utumishi wa umma. 

 

"Ninapozungumzia uadilifu ninamaanisha masuala yote yanayohusu nidhamu, kushuka kwa weledi, ubadhirifu, kutozingatiwa kwa Sheria, Kanuni, Taratibu na miongozo iliyopo katika kushughulikia masuala mbalimbali ya kiutumishi na Menejimenti ya rasilimaliwatu,’’amesema. 

 

 

Amesema, kuwa mafanikio yanayopatikana katika Nyanja za kiuchumi na kijamii yanaonesha weledi na ubunifu mkubwa unaofanywa na watumishi wa umma huku Serikali ikijivunia huduma bora zinazotolewa na watumishi wa umma zikiwemo ujenzi wa miundombinu ambayo imesanifiwa na kusimamiwa na watumishi wa umma ikiwemo mifumo ya TEHAMA kama vile Mfumo mpya wa Taarifa za Watumishi wa Umma na Mishahara (NEW HCMIS), Miradi mikubwa ya Kitaifa ikiwemo ya Ujenzi wa Reli ya Kisasa (SGR) na Mradi wa Uzalishaji wa Umeme wa Julius Nyerere (JNHPP).


Amesema kuwa Serikali inatambua kuwa wajibu wa wafanyakazi wa umma ni lazima uendane na haki zao kwa sababu hiyo, kama sehemu ya kutekeleza wajibu wake katika mwaka wa fedha 2021/2022 Serikali kupitia Ofisi hiyo ilitoa vibali vya kuwapandisha madaraja watumishi wa umma 92,619.

 

‘’Ni matarajio yangu kuwa, watumishi wenye sifa wamepandishwa madaraja na baada ya zoezi hilo ninadiriki kusema kuwa, kwa kiasi kikubwa malalamiko ya watumishi wenye sifa kutopandishwa vyeo yatakuwa yamepungua kama siyo kuisha. Kabla ya hatua hiyo, Ofisi yangu imekuwa ikipokea malalamiko mengi kutoka kwa watumishi kuhusu kutopandishwa madaraja,’’amesema Mhagama.

 

 

Amesema kuwa Ofisi hiyo itaendelea kufanya uchambuzi wa malalamiko yanayowasilishwa na watumishi wa umma na Taasisi itakayobainika kuwa na watumishi wengi wenye malalamiko ambayo yanatakiwa kutolewa majibu na mwajiri; Mwajiri na Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi wa Taasisi hiyo watakuwa wameshindwa kutekeleza majukumu yao, na hatua stahiki zitachukuliwa dhidi yao kwa kuzingatia mamlaka yao ya nidhamu.

 

" Ninapenda kuwakumbusha maelekezo ya Rais wetu, Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan kwa Watumishi wa Umma na kwenu kama wasimamizi wa Rasilimaliwatu aliyoyatoa tarehe 21 Mei, 2022 wakati akimwapisha Mwenyekiti na Makamishna wa Tume ya Utumishi wa Umma,

 

''Mheshimiwa Rais amesistiza kuhusu nidhamu ya kazi na uwajibikaji wa hiari kutoka katika nafsi zetu badala ya kuonesha nidhamu pale panapokuwa na vitisho,  Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan alisema wakati watumishi wa umma wanapofurahia haki wanazopewa na mwajiri kama vile upandishwaji vyeo na nyongeza za mishahara wasisahahu kutimiza wajibu wao wa kufanyakazi kwa kuzingatia maadili ya kazi zao, kwani haki huenda na wajibu,’’amesisitiza Waziri. 

 

 Mwisho.

 

Comments

Dodoma News
Mwanza City, Mwanza, Tanzania
Dennis G. Harrison, mmiliki mwenza wa Mtandao wa Dodoma News Blog, alizaliwa mkoani Morogoro zaidi ya miaka 40 iliyopita. Dennis ana Taaluma ya Uandishi wa Habari (Proffessional Journalism) kutoka Chuo Kikuu cha Mtakatifu Augustine (SAUT). Mwaka 2009 alimaliza Shahada ya Uzamili katika Mawasiliano ya Umma, ikijikita katika Menejimenti ya Uhusiano kwa Umma na Matangazo katika chuo cha SAUT. Mwaka 2002, Dennis aliajiriwa katika Shirika la Posta Tanzania, Ofisi kuu ya Mwanza. Mwaka 2009 aliajiriwa katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Iringa kwa nafasi ya Afisa Habari. Akiwa katika ofisi hiyo alifanya kazi kwa juhudu na maarifa na kufanikiwa kuchaguliwa na wafanyakazi wote kuwa mfanya kazi bora. Kufuatia juhudi na utendaji kazi wake, alipanda hadi nafasi ya Afisa Habari Mwandamizi.